อยากเปิดร้านทำเล็บหรือร้านนวดแผนโบราณค่ะ ขอความรู้หน่อยค่า

เราอยากเปิดร้านทำเล็บ ต่อขนตา ลิฟขนตาค่ะ 
เลยอยากได้ความรู้ หรือประสบการณ์ของทุกคนที่เคยเปิดหรือกำลังเปิดอยุ่
ขั้นตอนเริ่มเเรก เลยต้องทำยังไงก่อนคะ ขอแบบจับมือทำเลยค่ะ (เป็นคนเข้าใจอะไรยาก)555

ขั้นตอนแรกคือทราบมาคร่าวๆว่าควรไปเรียนทำเล็บก่อนเลย เข้าคอสเลย ต่อขนตา ลิฟอะไรเรียนให้หมดในสิ่งที่อยากเปิด
แล้วต้นทุนหล่ะคะ ถ้าจะเปิดเป็นร้านซัก1 คูหา 2 ชั้นแบบเช่าต้นทุนตกแต่งซีกประมาณเท่าไหร่

แล้วพนักงานไปหาจากไหน รับสมัครคนทำเป็นแล้วหรือรับมาเเล้วส่งเค้าเรียนคะ 

ต่อเดือน ฟิกซ์คอส ต้องจ่ายอะไรบ้าง 

ถ้างงขนาดนี้ ควรเปิดร้านมั้ยตะ5555
ยังไงขอขอบพระคุณล่วงหน้านะค้า เพี้ยนmbpt
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่