ขายของบน LAZADA รวยจริงมั้ย?

คือ ปกติผมประกอบธุรกิจขายส่งอยู่แล้วครับ สินค้าที่มีอยู่ก็มี 2000+ รายการ เป็นสินค้าของใช้ในชีวิตประจำวันจำพวกที่กินไม่ได้ครับ
(อุปโภค) แต่กำลังลังเลอยู่ครับว่า LAZADA จะเป็นช่องทางที่สร้างรายได้ให้เราจริงๆมั้ย เพราะคำว่ารายได้ของผม มันไม่ได้หมายถึง 
ยอดขาย แต่มันหมายถึง กำไร* ซึ่งใน LAZADA นั้น ฟันกำไรกันหนักมากครับ อีกทั้งช่วงนี้แอพยังขาดทุนอยู่ ...

ชี้ให้เห็นว่า แอพต้องการทำแคมเปญ เพื่อให้มีผู้ใช้(USER)ก่อน ยังไม่ใช่ช่วงเก็บรายได้จริงจัง และทีนี้เขาก็จะมาบีบคนขายอีกทีว่าต้องร่วมแคมเปญนะ ..
ถ้าไม่ร่วมแน่นอนเราก็จะขายไม่ดี ... หลายคนอ่านมาถึงตรงนี้อาจจะงง แต่ถ้าทำ LAZADA แล้วจะเข้าใจครับ 

ขอความเห็นหน่อยครับ ถ้าคุณเป็นผม และคิดจะเพิ่มช่องทางสร้างรายได้ คุณจะเลือกทำ LAZADA มั้ย (ปกติผมทำออนไลน์อยู่แล้วหลายช่องทาง)

ผมมีพนักงาน มีทุนพร้อมทุกอย่างครับ แต่ผมกำลังคิดวิเคราะห์อยู่ว่ามันจะคุ้มไหม กับเวลาที่เสียไป ...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่