สอบถามการเดินทางขึ้นเครื่องไปภูเก็ตค่ะ

สอบถามการเดินทางขึ้นเครื่องไปภูเก็ตค่ะ
ตื่นเต้นเล็กน้อยเพราะปิดทริปตั้งแต่ช่วงโควิด เททริปทะเลใต้ไปหมดเลย

จองสายการบิน Air Asia
ผู้ใหญ่ 2 เด็ก1
ผู้ใหญ่ วัคซีนครบ 3เข็ม ทั้ง2 คน
เด็ก 9 ขวบ รับวัคซีนไฟเซอร์ 1 เข็ม

อยากทราบว่า ก่อนขึ้นเครื่องต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมมั้ยคะ นอกจากบัตรประจำตัวประชาชน
เพราะก่อนบิน2ปีก่อน มีเงื่อนไขว่าต้องตรวจ pcr ไม่ก็ atk รับรองจากโรงพยาบาลออกให้

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ 🙏🏻

ปล.เดินทาง 2 เมษา ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่