เวรกรรมของคนนอกใจมีจริงไหม

คนที่นอกใจ แฟน ภรรยาตัวเอง ทิ้งลูกเต้าไป เค้าจะได้รับผลกรรมจริงๆเหรอคะ ในชาตินี้ เวรกรรมมีจริงใช่ไหมคะ ทำไมดูเค้ามีความสุขดีจังเลยคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
⏳ Action = Reaction ไม่ว่าในทางโลก ในทางธรรม หรือทางวิทยาศาสตร์

• • จะต้องมานั่งเป็นทุกข์และปรารถนาให้เค้ารู้จักความเจ็บปวดเหมือนที่เค้าได้ทำให้เราไปทำไม? เสียเวลาให้เค้าทำให้เสียใจไม่พอยังยอมเสียเวลามีความสุขโดยที่ไม่มีเค้าอยู่เป็นสิ่งอัปมงคลในชีวิตอีกหรอ?

• • • ความผิดเค้าที่มีมันจบไปแล้วหลังจากวันที่แยกย้ายกันไป เค้าจะไปรับผลกรรมหรือต้องไปถูกใครทำให้เจ็บปวดเมื่อไหร่แบบไหนมันไม่เกี่ยวข้องกับคุณแล้ว เลิกเอาเค้าแบกใส่หลังแล้วก็ไปมีชีวิตที่มีความสุขให้ได้ซักที

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

• • • • หยุดอนุญาตให้เรื่องเดิมมันทำร้ายคุณซ้ำแล้วซ้ำเล่าสักทีไม่ต้องไปรอเวรรอกรรมหรอก

• • • • • ถูกตัวตะกวดกัดแล้วทิ้งน้ำลายไว้ให้แผลเน่าเราก็แค่ตัดขาทิ้งไม่ใช่ไปวิ่งไล่กัดตะกวดกลับนะ มันมีแต่จะเจ็บตัวซ้ำซากไม่จบสิ้น ถ้าแต้มบุญเราดีพอเดี๋ยวเราก็ได้เห็นวันที่เค้าเจ็บเจียนตายเหมียนนนหมาแต่ไม่มีใครเหลืออยู่ไม่มีใครจริงใจกับเค้าเองนั่นแหละ แต่ไม่ต้องไปจดจ่อนะ * ใช้ชีวิตต่อแบบมีความสุขไปได้เลยจ้า *

เพี้ยนลาเวนเดอร์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่