เวรกรรมของการนอกใจ มีอยู่จริงมั้ยครับ?!?

แฟนผมนอกใจผม ทิ้งผมไปคบอีกคนครับ
ดูเค้าสองคนมีความสุขดี.. ไม่รู้สึกรู้สาว่าตัวเองทำผิดเลย อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆว่าคนที่ทำผิดศีลธรรม ทำไมดูมีความสุขกันจังครับ? เวรกรรมมีอยู่จริงรึป่าว? โลกช่างไม่ยุติธรรมเลย กลายเป็นผมที่ต้องทุกข์ใจคนเดียว ทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรผิด T_T

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
มีจริงครับ มายืนยันอีกคนครับ ความสุขที่คุณเห็นอยู่ไม่นานหรอกครับ  คิดเสียว่าเขาให้โอกาสเราเปลี่ยนคนเหมือนกันนะครับ หายากอยู่นะครับโอกาสแบบนี้ หรืออีกมุมหนึ่งก็คือหมดภาระ มีอิสระมากขึ้น สบายดีกว่าครับ แต่ยืนยันอีกครั้ง เวรกรรมมีจริงครับ ทำอย่างไรได้อย่างนั้นจริง ๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่