มีใครดู Pachinko 3ตอนแรกแล้วบ้างครับ คิดยังไงกันบ้างครับ ตัดเกรดให้กี่คะแนนสำหรับการเริ่มต้นครับ

ผมได้ดูแล้วชอบมากๆ อย่างแรกที่เตะตาเลยคือภาพสวยมากๆ บทก็ตัดสลับเล่าถึงแต่ละรุ่นได้อย่างดี ไม่ได้ทำให้รู้สึกงงหรือหงุดหงิดใจ ทีมนักเตะรู้จักแค่ยุนยอจองกับอีมินโฮแต่รู้สึกว่าแคสนักแสดงมาดีมากๆ ยิ่งตัวละคนซอนจาที่แสดงโดยคิมมินฮาก็ทำออกมาได้ดีมากๆ เป็นนักแสดงหน้าใหม่ที่น่าจับตามองอีกคนนึงเลย อีมินโฮก็หล่อมากๆ และเรื่องนี้ให้อารมณ์แตกต่างจากซีรีส์เกาหลีเรื่องอื่นๆเพราะเรื่องนี้เป็นการร่วมงานของทีมเกาหลีและต่างชาติ จะมีกลิ่นความเป็นซีรีส์อินเตอร์อย่างชัดเจน ความน่ารักเล็กๆของเรื่องนี้คือการใช้สีที่ต่างกันในซับบทที่ภาษาต่างกันและการเปิดเนื้อหาด้วยการเต้นของนักแสดง สำหรับการเริ่มต้น3ตอนแรกผมให้คะแนน 9/10 เลย น้อยเรื่องมากๆที่ผมจะให้คะแนนเยอะขนาดนี้ ใครชื่นชอบซีรีส์ประวัติศาสตร์ ย้อนยุค ดูเถอะ แค่คุณภาพของภาพและสีก็ไม่ทำให้เสียเวลาแล้ว

เรื่องนี้ดัดแปลงมาจากนิยายขายดีจากนิวยอร์กไทม์ เล่าถึงชีวิตของครอบครัวผู้อพยพชาวเกาหลีไปอาศัยที่ญี่ปุ่นทั้งสี่รุ่น

เรื่องนี้จะมีทั้งหมด 8 ตอน 1-4 ตอนแรกจะกำกับโดย Kogonada และ 5-8 ตอนหลังจะกำกับโดย Justin Chon

Pachinko คือออริจินัลซีรีส์เกาหลีเรื่องที่ 2 ต่อจาก Dr.Brain ที่นำแสดงโดยอีซุนคยุน นักแสดงนำจาก Parasite หนังยอดเยี่ยมแห่งปีจากเวทีออสการ์

นำแสดงโดยยุนยอจอง นักแสดงอาวุโสเกาหลีที่เคยได้รับรางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยมจากออสการ์

ฉายทุกวันศุกร์ อาทิตย์ละ 1 ตอน สามารถรับชมได้ทาง Apple tv+

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่