คนเราจะเปลี่ยนไปได้มากขนาดไหนคะ ?

เราทะเลาะกับแฟนค่ะเราเป็นคนที่ค่อนข้างอารมณ์แปรปรวนเเล้วก็รู้สึกมากเก็บรายละเอียดแล้วก็ค่อนข้างคิดมาก บวกกับความที่ว่าเป็นซึมเศร้าด้วย เราเด็กกว่าแฟน 4 ปีแฟนเราก็ค่อนข้างโตกว่าเราเมื่อประมาณเดือนตุลาปีที่แล้วเราได้คุยกับเขาครั้งเเรกค่ะเจอกันในเฟสเพราะเราเห็นเขาลงสตอรี่เล่นเกมเราก็เล่นเกมนั้นด้วย ก็คุยกันนิดๆหน่อยๆ ไม่เยอะมากเพราะตอนนั้นเราก็มีแฟน เเล้วพอเลิกกับเเฟนคนนั้นเราก็คุยกับเขาเขาดีมากค่ะทำให้เราสบายใขรับฟังทุกอย่างแล้วก็ดูโตมากเเล้วปรากฏว่าคนคุยเก่าเราทีาเคยคุยกันมาก่อนหน้านี้เมื่อ 3 ปีก่อนโปล่มาขอคืนดี เราก็คิดว่าเวลาเปลี่ยนคนก็คงเปลี่ยน เพราะตอนนั้นเขาคุยซ้อนแล้วก็เจ้าชู้มาก เราเลยถอยออกมาไม่คุยไม่ยุ่งเลยตลอด 3 ปี พอมาตอนนั้นเราก็ให้อภัย ยอมคุยกับเขา เเล้วเราก็คลั่งรักเขามาก เราตัดแฟนคนปัจจุบันของเราทิ้งไป(ตอนนั้นยังไม่ได้คบกัน)เราก็คบกับคนคุยเก่าคนนั้นพัฒนาความสัมพันธ์ไปเรื่อยไปจนเป็นเเฟน แล้วก็ยังคุยกับแฟนของเราแบบเเค่พี่น้องเฉยๆ คุยบ้างนานๆที เราก็คบกับคนเก่าได้ 2 เดือนกว่า เราก็เลิกกับเขาเพราะเขานอกใจค่ะ 

*ต่อในเม้นนะคะ*
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่