หัวใจเต้นแรง หน้ามืด

กระทู้คำถาม
เรามีอาการหัวใจเต้นแรงแบบแรงจนรู้สึกได้ถึงการสั่นสะเทือนเลยค่ะT-T เวลาที่มีอาการแบบนี้เราจะเหนื่อย หน้ามืด หน้าซีด จะอ้วก แต่เราไม่ได้เป็นบ่อยค่ะ อยู่ดีๆก็จะเป็นขึ้นมาเลย เราลองสังเกตอาการแล้ว ตอนที่มีอาการตอนนั้นเราเล่นกับน้องแล้วเหนื่อย พอนอนลงไปปุ้บก็มีอาการนี้ทันที
อีกอันนึงคือตอนนั้นเป็นกิจกรรมที่โรงเรียน เรานั่งปรบมือเล่นกิจกรรมนิดหน่อย ไม่ได้เหนื่อยหรือเหงื่อออกอะไรเลย พอเวลาพักเที่ยงเราไปนั่งกับเพื่อนแล้วจะไปซื้อมาม่า พอกำลังจะลุกเราก็มีอาการนี้ทันทีเลยค่ะ หน้ามืด หน้าซีด ตาลาย หัวใจเต้นเร็ว เรามองไม่เห็นทางเลยค่ะ ตอนนั้นเราคิดว่าน่าจะหนักสุดที่เป็นมา คือโลกหมุนเลย เราเวียนหัวจนจะอ้วกเลย แต่ตอนนั้นไม่ใช่ตอนล่าสุดนะคะ หลังจากนั้นเราเป็นมาตลอดแต่ไม่ได้บ่อย เราควรจะทำยังไงดีคะ มีคำแนะนำมั้ย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่