อยากสอบถามโปรแกรมสำเร็จรูปเกี่ยวกับธุรกิจการขนส่ง

อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับโปรแกรมสำเร็จรูปที่เกี่ยวกับธุรกิจการขนส่ง ตอนนี้ใครใช้ตัวไหนแล้วเวิร์คแนะนำทีครับ
ถ้าเป็นโปรแกรมที่ต้องซื้อทางเราไม่เกี่ยงราคาครับ เสนอมาได้เลย 

รายละเอียดการทำงานจะเป็นในส่วนของการขนส่ง จะนำข้อมูลมาคีย์ลงในระบบ
แล้วตัวระบบเองเป็นตัวคำนวนผลลัพธ์ต่างๆที่เราอยากให้เป็นออกมา
เช่น รายการที่ 1. ขนส่งน้ำมัน (จำนวนตามเที่ยว)เช่น 38,500.31 ลิตร จากคลังน้ำมัน ไปปลายทาง ผลลัพธ์ที่อยากได้คือ
ในระยะทางนี้ (สมมติ 230km.) รถใช้น้ำมันในการขนส่งไปทั้งหมดกี่ลิตร และคิดเป็นเงินเท่าไร (ราคาต่อลิตรจะคีย์ใส่ให้อยู่ในระบบ) อันนี้จะได้เป็นค่าขนส่งต่อเที่ยว ส่วนต่อมาคือ 'ค่าเที่ยว' เราจะใช้ข้อมูลสแตนดาร์ด คือ อิงตามจำนวนน้ำมัน เช่น เที่ยวนี้วิ่งงานน้ำมัน 38,500.31 ก็จะได้ 385 บาท โดยให้ระบบประมวลผลให้เราใน รายการต่อๆไป 

หากใครมีโปรแกรม หรือซอฟต์แวร์ที่ใช้แล้วจัดการบริหารงานได้ดี แนะนำด้วยนะครับ 
หรือหากใครเป็นตัวแทนบริษัทโปรแกรมก็ลองเสนอมาดูได้เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่