ใช้Cetaphil แล้วหน้าแห้งตึฃ

กระทู้คำถาม
สวัสดี​ค่ะ​ คือเราใช้เซตาฟีลมาได้สักพักแล้วค่ะ​ ช่วงแรกๆที่ใช้สิวหยุบลงไปหลายเม็ดมากแล้วมีทีท่าว่าจะดีขึ้นเรื้อยๆ​  จากนั้นเราเหมือน​เจ้าดรีมแต้มสิวยี่ห้อ​นึงค่ะ​ ส่วนตัว​เราเป็น​คนหน้าแพ้ง่ายอยู่แล้วด้วย​ แต่มาตอนนี้​เราก็ใช้ตัวเซตาฟีลอยู่ค่ะแต่เริ่มมาสังเกต​ได้​ว่า​ช่วงนี้​เราสิวขึ้นหนักกว่าเดิม​ แก้มเป็น​สิวแดงๆทั้งสองข้าง​เลย​ คือเราควรไปหาหมอเพื่อ​ปรึกษา​ปัญหา​เรื่อง​สิวหรือว่าเปลี่ยน​ยี่ห้อ​คลีนซิ่ง​ดีหรอคะTT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่