ใครเคยใช้ cetaphil แล้วสิวเห่อบ้างคะ

คือเราเคยใช้นานแล้วที่เป็นเจลล้างหน้า ทีนี้ใช้ไปสิวอักเสบดันขึ้นมาจากไหนไม่รู้เยอะมากทั้งๆที่เซตาฟิลโฆษณาว่าโอนโยนไม่ระคายเคืองผิวแต่เราใช้แล้วกลับเป็นสิวขึ้นอักเสบขึ้นมาซะงั้น จนพอหนุดใช้ได้สัก1สัปดาห์สิวก็ค่อยๆหายแล้วไม่ขึ้นมาใหม่ จนผ่านมาปีสองปีเริ่มเห็นโฆษณาเยอะขึ้นแล้วแต่ละคนก็บอกว่าเซตาฟิลอ่อนโยนดีให้ลองใช้เลยลองกลับมาใช้อีกที ตอนนี้เป็นทั้งสิวอักเสปสิวผดเลยค่ะมันเป็นจุดๆเล็กๆคล้ายผดแต่หัวเป็นหนอง ซึ่งเราไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลย ตอนนี้เลยหยุดใช้แล้วค่ะ อยากรู้ว่าทำไมเซตาฟิลที่ว่าอ่อนโยนต่อผิวแต่ทำให้เราเป็นสิวได้คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่