เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ปี2565 ยัดเงินทหาร ยังมีอยู่ไหม

กระทู้คำถาม
ในปี2565นี้ผม จะสละสิทธิ์ ผ่อนผัน ครับ  เลยกำลังว่าจะไปบนยานาค ว่าจะไม่ให้ติดทหาร เพราะผมอยู่กับแฟน 2คน ไหนจะค่า รถค่าบ้านอีก 
เลยว่าจะไปบน แต่พอวันนี้17/3/65 ที่ไป ทำการแก้วันทีเข้าจับ จากเดิม3เป็น4 เพราะโควิค
ผมเลยลองแกล้งๆถามว่า ยังมีคนมาจ่ายเงินอยู่ไหมครับ คุยกับสัสดี2คน สัสดีบอกว่าก็มี นะ ผมเลยถามว่า เท่าไรเผื่อผม เอาด้วย เค้าบอกว่า55,000
ผมควรจะใช้ในการยัดเงินไหมครับ แต่ก็เสียดาย หรือพี่ๆน้าๆ คนไหน เคยไปบน ยานาคบ้างครับ 
หรือจะผ่อนผันอีก1ปี เพราะตอนนี้อายุ24
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่