รู้สึกคันคอ แต่ไม่ถึงกับไอ เราเป็นโควิดมั้ยคะ?

คือเรารู้สึกคันคอเล็กน้อยค่ะ แต่ไม่ถึงกับไอ ไอเป็นบางครั้งแต่ไม่บ่อยมาก เราเลยสงสัยว่าเราจะเป็นโควิดมั้ย แต่เราไม่มีไข้นะคะ ไม่เจ็บคอด้วย ลิ้นรับรสได้ปกติ จมูกได้กลิ่นปกติ แค่รู้สึกคันคอเฉยๆ หรือเราอาจจะเป็นโรคภูมิแพ้อากาศ เราไม่ได้เป็นกลุ่มเสี่ยงค่ะ ไม่ได้ออกไปไหนด้วย รร.เราปิดเทอมแล้ว มีแค่น้องเราที่ยังไปรร.อยู่ถ้าเสี่ยงก็คงจะเสี่ยงจากน้องที่ไปรร. แต่น้องเราก็ไม่มีอาการอะไรเลยนะคะ สบายดีด้วย ที่รร.ของน้องก็ไม่ได้มีข่าวการติดโควิด เรายังไม่ได้ตรวจatk เพราะยังไม่มีเวลาไปซื้อค่ะแถมเราไม่ได้เป็นกลุ่มเสี่ยง เราสงสัยเฉยๆค่ะ เลยมาถาม เผื่อมีใครมีอาการแบบเรา

ปล.ใครพอจะมีวิธีแก้อาการคันคอเบื้องต้นบ้างมั้ยคะ ช่วยแปะๆมาให้เราอ่านหน่อยนะคะ

ขอบคุณ​ล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่