รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการจัดส่งของที่สั่งจาก aliexpress ในจีนมาไทยครับ

กระทู้คำถาม
ปกติสั่งเจ้านี้เป็นประจำมากกว่า10ครั้งแล้วได้รับของไม่เกิน12วันจากวันที่สั่งโดยนำส่งจากผู้ส่งในไทยแต่ละครั้งมีทั้ง dhl  flashexpress ไปรษณีย์ไทย
แต่รอบนี้เช็คสถานะว่ามาถึงไทยตั้งแต่วันที่4 มีค.แล้ว ขึ้นว่า out for delivery ปกติถ้าเจอแบบนี้2-3วันก็ได้รับของแล้วครับ

แบบนี้พอจะมีวิธีเช็คได้มั๊ยครับว่าอยู่กับผู้จัดส่งเจ้าไหนอาจจะไปตามรับเองเพราะรีบใช้ของครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่