การใส่หน้ากาก โควิด ในไทย

เมื่อไรรัฐบาลไทยจะประกาศให้ถอดหน้ากากอนามัยครับ เดี๋ยวพอวันที่ 1 กรกฎาคมที่เขาประกาศให้เป็นโรคประจำถิ่น ก็ยังคงต้องใส่เหมือนเดิม เหมือนจะได้ยินมาในแถลงการณ์ครับ แล้วเมื่อไรรัฐบาลไทยจะประกาศให่ถอดหน้ากากอนามัยครับ คือต้องเข้าใจก่อนว่า หน้ากากอนามัยข้อดีคือ การป้องกันโควิด
แต่ข้อเสียคือ ทำให้หายใจลำบาก มันก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย แต่ถ้ามันกลายเป็นโรคประจำถิ่นก็ควรถอดหน้ากากได้นะครับ เพราะนับว่ามันไม่ใช่โรคอันตรายแล้ว แต่รัฐบาลไทยยังคงยืนยันว่า วันที่ 1 กรกฎาคม ก็ยังต้องใส่หน้ากากอยู่ แล้วเมื่อไรรัฐบาลไทยจะประกาศให้ถอดหน้ากากอนามัยได้ล่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่