เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ควรทำไงดีกับความรู้สึกนี้

เรามีเพื่อนสนิทคนนึงค่ะสนิทมากขอใช้บ.นะคะ คือเรากับบ.เป็นเพื่อนสนิทกันคบกันอยู่2คนตั้งแต่ม.1ละพอม.3ก็มีคนอื่นมาสนิทด้วยค่ะ2คนซึ่ง2คนนั้นก็มีเพื่อนสนิทนะคะแต่เทลาะกันเลยมาสนิทกับบ.และเราแทนมี2คนนั้นก็เหมือนจะดีนะคะแต่บ.เริ่มละเลยเราไม่สนใจความรู้สึกเราเลยพอมี2คนที่เข้ามาเราเริ่มเทลาะกันบ่อยมากขึ้นเพราะเพื่อน2คนนั้นชอบโทรหาบ.โดยที่มีแค่3คนไม่มีเรามีอะไรก็ไม่ยอมบอกเรา2คนนั้นเริ่มแย่งบ.ไปจากเราบ.ก็ยิ่งละเลยเราจนมีครั้งนึงค่ะ1ใน2คนนั้นชอบเพื่อนคนนึงในห้อง ละเพื่อนคนนั้นก็ไม่ได้ชอบกลับค่ะบอกว่าแค่ตอบแชทตามมารยาท เราเป็นคนรักเพื่อนค่ะเราเลยบอกเพื่อนคนนั้นไปว่าลองตัดใจมั้ยถึงจะเจ็บแต่ก็ดีกว่าชอบต่อนะหลังจากนั้นเพื่อนคนนั้นก็ไปบอกบ.ว่าเราชอบเพื่อนในห้องคนนั้นละให้บ.ตีตัวออกห่างเราซึ่งบ.ก็ทำ และเราเริ่มสงสัยเราเลยทักไปถามบ.ว่าเป็นอะไรทำไมถึงตีตัวออกห่างทำไมเดี๋ยวนี้ละเลยย่อยจังงู้นงี้บ.เลยบอกว่าเราชอบเพื่อนในห้องคนนั้นทำให้1ใน2คนนั้นนอยและร้องไห้ ตอนนั้นหัวร้อนมากค่ะเราเลยตอบไปด้วยความรุนแรงค่ะประมาณว่า"ก็รู้ว่าตอนนี้กูชอบใครอยู่และกูไม่คิดจะชอบของเพื่อนและถือคติไม่เอาเพื่อนเป็นแฟนที่บอกให้ตัดใจคือหวังดีไม่อยากให้เจ็บ กูแค่หวังดีกูกลับโดนเกลียดหรอ"ประมาณนี้ค่ะละก็เราก็ไม่คุยกันค่ะจนตอนเย็นของวันนั้นบ.ตั้งกลุ่มเคลียค่ะ แล้วก็บอกเราว่าที่ตีตัวออกห่างไม่ใช่เรื่องเพื่อนคนนั้นแต่เป็นเพราะเราพูดจาแรงทั้งที่ตอนเช้าบอกว่าตีตัวออกห่างเพราะเรื่องนั้นตอนนั้นพึ่งตื่นมาเห็นข้อความค่ะยอมลับเลยว่าตอบกลับไปแรงมากประมาณว่า(ที่พูดแรงเคยหวังร้ายหรอละเรื่องนั้นก็จบนานแล้วขอโทษนานแล้วจะขุดมาทำไม ไหนบอกจะเคลียหายหัวกันไปไหนอ่านไม่ตอบและเราก็แท็ก1ใน2คนนั้นละบอกว่าเพื่อนกันเค้าทำกันยังงี้หรอ การที่กูหวังดีกูผิดหรอ)ละสรุปเราตัดสินใจเลิกคบกันค่ะตอนนี้เราไปอยู่กับกลุ่มใหม่ค่ะเป็นผช.หมดเลยบางครั้งเราก็รู้สึกดีที่ไม่ต้องเจอเค้าพอตอนกลางคืนมันก็มักจะร้องไห้และก็รู้สึกแบบ การที่เราหวังดีกับเพื่อนทำไมเราถึงถูกเกลียด ทั้งที่บ.ก็รู้ว่าเราชอบคนอื่นอยู่จีบคนอื่นอยู่กำลังคุยกับคนอื่นอยู่ทำไมถึงคิดว่าชอบคนนั้น เป็นเพื่อนสนิทกันมา3ปีไม่เคยเชื่อใจกันเลยหรอ ทำไมเราทีหวังดีกับเป็นคนผิดมันรู้สึกแย่บ่อยมากร้องไห้บ่อยมากเราแค่รู้สึกว่าเราไม่ได้ผิดเลยแต่กลับต้องเลิกคบกับเพื่อนสนิทอ่ะเพื่อนกลุ่มใหม่มันก็ดีไม่เท่าอ่ะเพราะพึ่งสนิทเราควรทำไงดีคะเราอยากแบบไประบายให้เค้าฟังว่าเรารู้สึกยังไงอยากมห้เค้ารู้ว่าเรารู้สึกยังไงอยากกลับไปเป็นเพื่อนกับเค้านะแต่เราไม่อยากมีเพื่อนคนอื่นนอกจากบ.อยากให้สนิทกันแค่2คนแบบม.1เพราะตอนสนิทแค่2คนเราไม่เคยเทลาะกันเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่