ควรทำยังไงดีค่ะเหนื่อยมากๆเลยค่ะ

สวัสดีค่ะเราอยากมาขอคำปรึกษาคือเราอายุ17อยากหางานพาร์ทไทม์ทำเราหางานทำได้เเล้วที่ตลาดนัทรถไฟที่นี่พ่อบอกเขาก็รับปากว่าให้เราทำค่ะเเต่พอถึงวันเราเตรียมตัวเสร็จเรียบร้อยพ่อดันบอกว่าไม่ให้ไปเพราะโควิดเยอะเเต่เราก็บอกไปเเล้วว่าทำเเค่ วันเสาร์กับวันอาทิตย์ เขาก็ให้เราโทรหาผู้จัดการร้านเเล้วเขาก็คุยเขาก็ทำเหมือนโอเคให้ไปเเต่ระหว่างทางเค้าก็ด่าเราตลอดเลยค่ะบอกว่าเราเห็นเเก่ตัวที่ไปทำโควิดก็เยอะจะไปทำไมอยู่บ้านเฉยๆก็ดีอยู่เเล้วประมาณว่าจะหาเรื่องใส่ตัวทำไมทั้งๆที่พี่เราอายุ19ผุ้ชายก็ยังทำได้เพราะอยู่ในช่วงปิดเทอมด้วยกัน. เราอิจฉาเพื่อนมากๆเลยค่ะที่ได้ทำงานมีตังเก็บกันขนาดเวลาเราจะไปเที่ยวตลาดตอนกลางคืนยังต้องมีพี่มาเดินด้วยทั้งๆที่เราก็ดุเเลตัวเองได้ไม่ได้ไปที่อื่นที่อื่นนอกจากที่ขอเราอึดอัดมากๆเลยค่ะที่เราไม่มีอิสระในการทำอะไรเลยต้องรอวันที่ได้ไปเรียนหลังเลิกเรียนาถึงจะได้ไปห้างกับเพื่อนไปกินข้าวกับเพื่อนได้บ้าง จริงๆเราไม่ใช่คนที่ขี้โกหกเลยค่ะเเต่ต้องมาโกหกเพื่อที่จะได้อยู่กับเพื่อนบ้างเพราะถ้าบอกไปว่าหลังเลิกเรียนจอไปเที่ยวห้างกับเพื่อนไม่นานก็คือจะโดนพ่อด่าหรือข้ออ้างที่ฟังเเล้วเหมือนกับว่าเราจะไปทำไรไม่ดีทั้งๆที่เราเเค่อยากไปกับเพื่อนบ้าง เราเหนื่อยกับคำพูดที่มันบั่นทอนเเบบนี้มากๆลยค่ะ ได้ยินทีไรต้องร้องไห้ทุกที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่