สอบถามเรื่องดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์

กระทู้คำถาม
ปีนี้ผมได้รับดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์มาจำนวนหนึ่ง กำลังจะยื่นภาษีแล้วมีข้อสงสัยครับ
ใน statement ได้มีการแจ้งเงินเข้า โดยไม่มีรายการที่หักภาษีออก
อยากทราบว่ากรณีแบบนี้คือธนาคารไม่ได้หักภาษีใช่ไหมครับ หรือหักเรียบร้อยแล้วก่อนมีการโอนดอกเบี้ยรับเข้ามาครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ดอกเบี้ย จะเป็นรายการ ฝาก
ภาษี จะเป็นรายการ ถอน
จะแยกกัน คนละบรรทัด ชัดเจนครับ

ถ้าไม่เห็นรายการถอน แสดงว่า ไม่มีรายการที่หักภาษีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่