ปวดกระเพาะ + ลำไส้มันเป็นอะไรคะ ?

สวัสดีค่ะ เราอายุ 13 ปี นะคะ  

***กราบให้อ่านทุกบรรทัดนะคะ***

"กริ่นก่อนนะคะ"
คือประมาณ2-3วันที่เเล้ว หนูมีอาการปวดกระเพาะอ่ะค่ะ ก็ไม่อะไรเพราะคิดว่าน่าจะหิวข้าว พอกินข้าวเสร็จ สักพัก ก็มีอาการปวดกระเพาะ ตรงลิ้นปี่ค่ะ เเล้วก็ตรงเหนือสะดือนิดนึง สักพัก ก็มีอาการเริ่มปวดลำไส้ ขึ้นมาด้วยค่ะรู้สึกมีเสียงลมในลำไส้ด้วยค่ะ  ปวดท้องเป็นหายๆค่ะ  ปวดท้องเยอะอยู่ค่ะ เเต่ไม่ถึงขั้นกับทนไม่ได้   ตอนนี้ยังเป็นอยู่เลยค่ะ ไม่หายสักทีกลัวเป็นโรคร้ายเเรง 

*สรุปให้เข้าใจง่ายๆนะคะ*

อาการของเราคือ ปวดใต้ลิ้นปี่ หรือ เหนือสะดือนิดนึงค่ะ สักพักก็จะปวดลำไส้ด้วย ( ปล.หนูเคยเป็นโรคลำไส้เเปรปวนด้วยนะคะอันนี้ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันมั้ย ) วอนพี่ๆ ป้า ลุง น้า อา ช่วยหน่อยนะคะ เราเครียดมากๆ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่