มีมั้ยค่ะ ที่สามี หรือ แฟน นอกใจครั้งแรก แล้วพอเราให้โอกาส เค้าจะไม่กลับมาทำอีกเลย

ตอนนี้เรากลุ้มใจมากค่ะ สามี ที่อยู่ด้วยกันมา 9ปี เรายังไม่มีลูกนะคะ. เค้าไปทำงานที่ต่างจังหวัด แล้วเราจับได้ว่าเค้านอกใจ คุยกับคนอื่น . นี้คือครั้งแรก เพราะเราเชื่อมากๆ ว่าที่ผ่านมาเค้าไม่เคยนอกใจเรา เพราะเราอยู่ด้วยกันตลอด แทบจะไม่ห่างกันเลย
     แต่พอดีเดือนที่แล้วเค้าถูกมอบหมายงานให้ไปต่างจังหวัดประมาณเดือนหนึ่ง แต่เราจับได้ว่าเค้าคุยกับคนอื่น . เราก็ถามเหตุผลว่าทำไมทำแบบนี้ เค้าบอกว่าเค้าเหงามาก บวกกับอยากลองด้วย
      ตอนนี้ก็ผ่านมาแล้ว สองอาทิตย์ เค้ายังไม่ถึงกำหนดกลับ เราก็รอเค้ากลับมา เพื่อจะมาเคลียร์ เพราะคุยกันทางโทรศัพท์มันไม่เหมือนคุยต่อหน้ากัน . ในระหว่างนี้ เค้าก็เอารหัสเฟส ให้เรา. เปลี่ยนรูปโปรไฟล์ทุกช่องทางเป็นรูปคู่ เพื่อทำให้เราสบายใจไปก่อน
     เรารู้สึกเจ็บมาก เพราะเราไม่คาดคิด เราเชื่อใจเค้ามากกกกกก . แล้วตอนนี้มันเหมือนกับเราโดนหักหลัง แต่เราก็รักเค้ามาก ถ้าเราให้โอกาส เราก็กลัวว่าจะเจ็บอีก
     เลยอยากถามว่ามีใครเคยให้โอกาสคนที่นอกใจเราแล้วเค้าไม่กลับมาทำแบบเดิมอีกมั้ยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่