โดนคุกคามทางข้อความในเฟส

กระทู้คำถาม
คือเราโดนคุกคามทางข้อความในเฟสค่ะ ว่า ขายบริการไหมครับ แล้วก็รัวไลค์มา แล้วก็โทรมาค่ะ ก่อนหน้านี่มีเรื่องในDiscord ไปเคลียร์พูดคุยกันเพื่อให้จบ แต่เขาด่าค่ะ ไม่ยอมเคลียร์ดีๆ เคลียร์กันได้ครั้งที่สอง เราก็เปิดประเด็นไปว่าจะขอโทษไหมกับสิ่งที่พิมพ์มาแต่เพื่อนของเขา ดันมาตลกหัวเราะกับสิ่งที่เราส่งไปให้ เขามาขอโทษดีๆ แต่เขากลับส่งข้อความขำยาวๆเลยค่ะ แล้วก็มาบอกว่าจะแจ้งความข้อหาอะไร ข้อหามาขอซื้อบริการแต่หนูไม่ชอบงี้เหรอ ดูสิคะดูเขาพูด อยากแจ้งความเพื่อดำเนินคดีเอาคนผิดมาลงโทษ ค่ะ แต่กลัวว่าตำรวจไทยจะไม่ดำเนินเรื่องให้🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่