ฝึกภาษาด้วยตัวเองยังไงให้ได้ผลและสนุก

มีใครมีประสบการณ์การฝึกด้วยตัวเองไหมคะหรือคำแนะนำก็ได้ คือเราไม่ค่อยได้ภาษาหัวจะไปทางคำนวนมากกว่าอยากได้ภาษามากๆ เวลาทีเชอร์พูดเราก็ฟังออกแค่บางคำ ตอบโต้แบบงูๆปลาๆ คำศัพท์เราไม่ได้เลยค่ะมีไม่กี่คำที่รู้ มีช่วงนึงพยายามดูหนังอังกฤษแต่เราก็ยังไม่ค่อยดีขึ้นมาเลย ช่วงนี้ปิดเทอมพอดีค่ะเลยอยากจะลองพยายามอีกครั้ง ถ้าสกิลภาษาของเราตอนนี้เราให้คะแนนตัวเอง3เต็ม10ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่