แฟนท้องแต่เราทั้งคู่ไม่พร้อมสักอย่าง

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้แฟนผมตรวจฉี่3รอบแต่ขึ้นจางๆ2ขีด แต่ผมไม่ได้อะไรที่ว่าจะท้องแต่กังวลที่ว่า เรียนยังไม่จบเงินไม่มีงานไม่มี แล้วสถานะพ่อแม่พึ่งเสียเงินไปกับการไปถอนที่ดินที่เคยเอาไปจำและเสียเงินไปจำนวณนึงและมีการทะเลาะกับครอบครัวเพราะเรื่องเกิดจากการโกหก และเรื่องเกิดมาไม่นานพ่อแม่ก็คงเสียใจกับเรื่องที่ดิน
แล้วไม่อยากให้แกมาเจอกับเรื่องของเราอีกและไม่อยากให้แกเสียใจ  
แต่พ่อแม่แฟน (ญ) ยังไม่ได้คุยกับเรื่องนี้เหมือนกัน  แล้วพ่อแม่แฟนก็ไม่ค่อยจะดีสักเท่าไหร่แล้วตอนนี้คือกังวลว่า  
เรายังเรียนไม่จบ/แฟน กำลังจะเรียนจบ
แต่เราทั้งคู่ยังไม่มีเงินเก็บอะไรเลย และจะบอกพ่อแม่ยังไงดีไม่ให้แกทั้งคู่เสียใจ ควรทำไงดีครับ   (อาจจะพิมไม่ค่อยเข้าใจนะครับขอบคุณครับ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่