ฝันว่าโดนงูเผือกรัดหน้าค่ะ

คือเมื่อคืนนี้เราฝันว่า ที่บ้านเราจะทำอะไรกันสักอย่างนี้แหละค่ะน่าจะเป็นขนมแล้วพากันมาทำที่บ้านเราค่ะและเหมือนมันใช้เวลาทำนานมากเค้าเลยให้แม่เราไปอยู่บ้านคนที่ทำขนมอีกคนแทนค่ะ(ซึ่งบ้านอยู่ข้างๆกัน)ซึ่งเราก็ไปดูค่ะว่าเค้าทำอะไรันมันอะไรให้ช่วยมั้ยแต่ที่แปลกคือบ้านเราข้างในกลายเป็นถ้ำแล้วยกเว้นทางที่เข้าไปตรงครัวเราก็ไม่ได้เอะใจอะไร(ไม่รู้ทำไมไม่เอะใจอะไรเลยหรือเป็นเพราะฝันอยู่)แล้วสักพักหนึ่งเราก็หนอกล้อกับพี่อีกสองคนที่มาดูป้าทำขนมเหมือนกันซึ่งยืนกันอยู่ตรงข้างบนเหมือนเป็นไม้อ่ะค่ะตั้งต่อๆกันเป็นชั้นๆไปซึ่งเรานั่งอยู่ข้างบนสุดแล้วอยู่ๆเราก็เห็นงูเลื้อยออหมาจากจากครัวค่ะซึ่งตอนเเรกเราก็คิดว่าเป็นงูธรรมดาแต่พอเลื้อยเข้ามาจนเราเห็นชัดคืองูเผือกตาสีแดงค่ะเราเลยถ่ายรูปไว้แต่ไม่ชัดเลยเราเลยเก็บ ท.ร.ศ.ไปจนมันเลื้อยผ่านป้าเราที่นั่งทำขนมอยู่(ย้ำว่าทุกคนอยู่นิ่งค่ะตอนนั้นไม่ขยับเลย)จนเลื้อยมาเรื่อยๆผ่านพี่เราทั้ง2คนเลื้อยขึ้ยมาหาเราค่ะคืตอนนั้นเรารู้สึกกลัวค่ะแล้วงูมันก็เลื้อยขึ้นมาบนตัวเราเลยค่ะพอเลื้อยถึงช่วงหน้าและคองูตัวนั้นก็เริ่มพันหน้าเราเลยค่ะคือแบบความรู้สึกตอนนั้นคือเจ็บมาค่ะแบบรัสึกชาๆเจ็บๆทั่วหน้าหมดเเล้วค่ะตอนนั้นคือเราไม่แน่ใจว่าตอนนี้งูทำอะไรอยู่เราเลยแบบค่อยๆจับ ท.ร.ศ.ขึ้นมาส่องอ่ะค่ะแล้วแต่งูแพ่แม่เบี้ยอยู่บนหัวเราเราเลยรีบเก็บ ท.ร.ศ.เลยค่ะปล้วพองูตัวนั่นออกไปจากหน้าเรา เราก็รีบวิางออกไปทางครัวเลยค่ะแล้วเห็นงูตัวนั้นค่ะเลื้อยตามมาเรารีบออกมาเลยค่ะแล้วเราก็วนกลับเข้าบ้านอีกรอบเพราะคิดว่างูคงออกไปแล้วแต่พอเราดูคืองูอยู่ตรงเสาค่ะคือตอนนั้นแบบกลัวมากนี้ไม่ไหวเลยค่ะจนต้องรีบไปอยู่บ้านที่แม่อยู่แทนแล้วรีบล็อกประตูจบแล้วค่ะขอบคุณสำหรับคนที่อ่านจบนะคะ
เรายังจำความรู้สึกตอนนั้นได้รู้เลยค่ะเจ็บมากทำไมเหมือนจริงขนาดนี้ก็ไม่รู้😢
เราอยากรู้ฝันแบบนี้มีรางอะไรรึป่าวคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่