ใครพอจะมีวิธีแก้ไข ลูกค้าร้านข้างๆ มาจอดหน้าร้านเราอย่างไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ จขกท.ทำร้านเครื่องประดับ(ส่วนใหญ่ทำส่ง)อยู่ ร้านเป็นโครงการตึกพาณิชย์โดยจะอยู่ระหว่างร้านทำเล็บและร้านทำผม ทางโครงการมีที่จอดรถส่วนรวมประมาณ 20 คันได้ แต่ก็จะมีรถพนักงานเข้ามาจอดเกือบเต็ม ทำให้ลูกค้ามีปัญหาเรื่องที่จอดรถพอสมควร ตึกโซนร้านเรา จะทำที่จอดรถเฉพาะร้านไว้หน้าร้านของใครของมัน ซึ่งคูหานึงจะกว้าง 4 เมตร ทำให้จอดรถยนต์ได้ 1 คัน จอดมอไซค์ได้อีกนิดหน่อย ***หน้าร้านเป็นที่ส่วนบุคคลค่ะ ไม่ใช่ส่วนรวม มีในโฉนด

ปัญหาคือลูกค้าร้านข้างๆ ชอบมาจอดรถหน้าร้านเราบ่อยแบบบ่อยมากๆ น้ารปภ.คอยดูให้ แต่ก็ไม่ทั่วถึงทุกคันค่ะ จอดที 2-3 ช.ม. เพราะมาร้านทำผม ส่วนร้านทำเล็บข้างๆ ไม่เคยมีปัญหา เพราะเค้าให้พนักงานจอดมอไซค์คั่นไว้ ทำให้เห็นเขต เราเคยเอากระถางต้นไม้พร้อมทำป้ายไปตั้งฝั่งร้านตัดผมแล้ว ปรากฎว่าแก้ไม่ได้ พวกเล่นโดดข้ามต้นไม้เลยค่ะ ให้ช่างตีเส้นสีเพื่อทำให้ทราบเขตร้านเรา ก็แก้ปัญหาไม่ได้ คุยกับน้ารปภ.แกบอกว่า เค้าบอกว่าร้านเราไม่ค่อยมีลูกค้าเข้าหน้าร้านอยู่แล้ว จอดๆ ไปเถอะ อึ้งไปเลยค่ะ แต่ก็ไม่ทันได้ถามว่าเค้าคือใคร มัวแต่อึ้ง 

ใครพอจะมีวิธีแก้ปัญหามั้ยคะ จขกท.มืดแปดด้านมากค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่