แมวแฟนไม่เคยอาบน้ำเลย ทำไมสะอาดจังครับ

คือแฟนเลี้ยงแมวสามตัวครับ เขาบ่นว่าอยากจะซื้อเครื่องอบขนแมว เพราะเขาอยากอาบน้ำแมว

ผมก็ถามว่าทำไมไม่อาบเลย เขาบอกแมวเขากลัวไดร์ ถ้าไม่เป่า ขนไม่แห้งเดี๋ยวเป็นเชื้อรา รักษายาก เหนื่อยกว่าเดิม

ไปร้านไม่ไปครับ แมวเขาเครียด เขาไม่อยากทรมาณแมวเขา เพราะบางร้านทำร้ายสัตว์ครับ เขาเห็นทาสแมวแชร์กันมา เขาไม่เอาเลย เพราะลูกเขากลัว และแรงเยอะมาก ร้านเอาไม่อยู่แน่ๆ 

ผมเลยถามว่าอ่าวแล้วทุกวันนี้แมวไม่ได้อาบน้ำหรอ แฟนบอกสองปีแล้วครับ TT ผมนี่ทั้งดม ทั้งกอด ทั้งจูบแมวไปแล้ว 

แฟนบอกอย่าคิดมาก แมวดมตูดกัน ผมไปจูบปากแมวยังเคยทำ จะรังเกียจอะไรแมวเขา โอ๊ยยยยย ช้ำใจ 

แต่แมวแฟนไม่สกปรกเลยนะครับ ขนก็สวย แถมแฟนยังไม่ค่อยแปรงขนด้วย แต่แมวเขาก็ขนไม่พันกัน ขี้ตาก็ไม่มี สะอาดมากๆ 

ญาติผมเลี้ยงแมว อาบน้ำให้อะไรให้ ยังสกปรกกว่า แมวขาวๆ ขี้ตาเป็นวงเลย ผมเลยไม่เข้าใจว่าทำไมแมวแฟนถึงได้เนื้อตัวสะอาดสะอ้าน

ขนสวย แมวจรขนยังสวย แมวเปอร์เซียนี่ตัวสวยเลยครับ อยากรู้ว่าแมวนี่ทำไมมันถึงสะอาดเองครับ แล้วแมวนี่ควรอาบน้ำใช่ไหม เพราะแฟนเขาสองจิตสองใจว่าจะซื้อเครื่องอบมาดีไหม ราคามันหมื่นกว่าเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่