โดน hack facebook ลบ เมล ลบ เบอร์

วันที่ 14 กุมภา เวลาประมาณตี 1
ผมได้ดาวน์โหลด โปรแกรมๆหนึ่งมาซึ่งเป็นโปรแกรมเถื่อน และได้ติดไวรัสเข้า
ภายในวันนั้นผมได้สแกนและลบไวรัสออกจากเครื่องแล้ว
แต่ปัญหาคือ ผมโดนเข้าถึง facebook ig mail steam และโดนเปลี่ยนรหัส ทั้งหมด
ผมพยายามกู้คืนเอาบัญชีผมกลับมาจนตอนนี้ เหลือแค่ facebook ที่เขาได้ลบ เมลกับเบอร์โทรศัพท์ ที่เชื่อมอยู่ออกทั้งหมด ผมพยายามจนสามราถนำ เมลของผมมาเชื่อมต่าได้อีกครั้ง เพื่อที่จะทำการรีเซ็ตรหัสผ่าน
วันที่ 17 กุมภา เวลาประมาณตี 2
ผมได้ทำการส่งคำร้องขอรีเซ็ตรหัสผ่านไป ทาง facebook ได้ให้ผมยืนยันตัวตนผ่าน บัตรประชาชน และรอการตอบกลับภายใน 24 ชม.
ช่วงเที่ยงของวันเดียวกัน
มีเมลเข้ามาหาผมเมลนึงว่า รหัส facebook โดนเปลี่ยน ต่อมา เมลของผมที่เชื่อมไว้ก็โดนลบออก
ทีนี้ผมไม่รู้จะทำยังไงเลยครับ เพราะการที่จะกู้คืนบัญชีได้ต้องรู้ รหัสผ่านเก่า ซึ่งเขาได้เปลี่ยนรหัสไปแล้วทำให้ผม ทำอะไรไม่ได้เลย
ในเมลที่ส่งมามี ip ของเครื่องที่เปลี่ยนรหัส อยู่ครับ แต่ผมไม่รู้ว่าเป็น ip ที่แท้จริงของเรารึเปล่า ผมควรทำยังไงต่อไปดีครับ ตอนนี้เครียดมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่