ช่วยคิดประโยคบอกชอบหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราอยากจะเขียนประโยคบอกชอบไว้ในของที่เราซื้อไปเป็นของขวัญวาเลนไทน์ให้พี่เขา แต่คิดไม่ออกเลยค่ะ เราเขีบนอล้วบใหม่เขียนแล้วลบใหม่หลายรอบมากเลยค่ะ อยากได้ประโยคที่สั้นๆแต่ได้ใจความอ่ะค่ะ แล้วก็เวลาอ่านให้เขารู้ว่าเราชอบเขาจากใจจริงแล้วก็ชอบมากๆ อยากได้ประโยคที่มันดูเป็นธรรมชาติ ดูไม่ฝืนดูไม่พยายามเขียน เรียกยังไงดีอ่ะคะ เราก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน แต่ขอเป็นประโยคที่ไม่ใช่ประโยคขอเป็นแฟนนะคะ เราแค่จะบอกชอบเฉยๆ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่