ดูดวงแม่นเป็นนาทีได้เลยหรอ? แม่นแบบนี้หนูก็หลอนนะ

ปีที่แล้วค่ะ 
เรามีปัญหาชีวิตนักหนามาก 
นอกจากจะพบนักจิตแล้ว 
สายมูแบบเราก็ต้องหาคนคุยคลายเครียด 

เพื่อนแนะนำพี่คนนี้ 
เราก็แบบค่าดูแรงอยู่นะ 
มันเลยบอกว่า ไปดูรีวิวในแอพAดวงก่อน 
ปรากฏทุกคนที่เคยดูก็ให้ 5 ดาว
นี่เลยแบบ เอาวะ ลองก็ลอง 

ชีวิตเรามีปมในใจค่ะ 
ปมนี้ไม่เคยพูดหรือบอกใครที่ไหน 
ไม่บอกกระทั่งแฟน 
ขอบอกก่อนว่าจองคิวพี่เขายากมาก 
เพราะลูกค้าต่างชาติมาดูดวงกับเขาเยอะ 

พอได้ฤกษ์ดูปุ๊บ 
คำถามแรกที่พี่เขาทักมา 
คือทำเรานั่งร้องไห้เลยค่ะ 
มันเป็นปมในใจเราที่ไขไม่ได้เลย 
มาเจอพี่เขาทักคือร้องไห้จนแฟนตกใจค่ะ 

เจอดอกนี้เข้าไปว่าช็อคเเล้ว 
มาดอกสองคือ บอกเราว่า ระวังจังหวะนรกให้ดีเลย 
มันนรกของจริงแน่ๆ 
อยู่ๆบอกเราว่า วันที่ 7 กุมพา เวลา 12:05 นาที
ให้ตั้งสติดีๆนะ รอได้สักนาทีค่อยเดินออกจากอ๊อฟฟิต 

ไอ้เราก็ลืมไปเลยค่ะ 
ยุ่งจนลืม แต่ตั้งนาฬิกาไว้ 
นาฬิการ้องเตือนเราก็ยังคิดว่าคงไม่มีอะไร 
แต่เกิดอะไรรู้ไหมคะ 
มีฝ้าหน้าอ๊อฟฟิตร่วงลงมาต่อหน้าต่อตาเราเลย 
คือถ้าเดินออกไปเจ็บตัวแน่ๆ 

โอ๊ยเราอยากอัพรูปให้ดูมากแต่อัพไม่ได้ 
เกิดอะไรขึ้นก็ไม่รู้ค่ะ แงงงง 
เเต่ยกตำแหน่งให้เขาเลยจริงๆ 
แม่นจนกลัว ของจริงมากคนนี้ 

เราก็เลยแอดไลน์ไปจองคิวกับเลขาเขาใหม่ 
คิวตอนนี้คือ ลากยาวไปกลางปีเลยค่ะ 
ประเด็นพี่แกก็รับดูได้วันละไม่กี่คน 
เงินค่าครูที่ได้มา ก็แบ่งเอาไปทำบุญ

แล้วคือไม่ยัดเยียดขายของคลังด้วย 
แบบ ทุกคน เขาของจริงมาก 
เลยอยากมาแชร์ 

และที่เขาทักคือแบบ 
บ้านเก่าเราเป็นแบบนี้ใช่ไหม คือใช่ 
บ้านน้ำรั่วบ่อยใช่ไหม คือใช่ 
คุณย่ากำลังป่วยใช่ไหม คือใช่ 
มีของที่ห้องพระวางผิดตำแหน่งนะ 
เราก็ตามไปดู คือแบบโอ๊ยยยยยยย 
มันวางผิดจริงๆ 

และที่ช็อคคือ มีพระประธานไม้มะขาม 
ที่ทวดท่านได้มา คือเราทำความสะอาดทุกสงกรานต์ 
แต่ไม่เคยยกดู ำำ
พี่เขาบอกให้ยกดูนะ ฐานน่าจะมีอะไร  
คือเราเจอของจริงๆค่ะทุกคน 
อยากจะเล่า แต่มันส่วนตัวเกินจะพูดได้ 

เราอัดอั้นมาก แงงง 
จะรีวิวให้ใครฟังก็เกรงว่าจะหาว่า งมงาย 
เลยมาตั้งกระทู้เเล้วกัน 

ยอมใจ เรายกให้เลยคนนี้ของจริง 
เราคลายล๊อคในใจได้เพราะพี่เขาเลย 
อยากจะขอบคุณพี่เขามากๆ 
เเละอยากรีวิวให้ทุกคนได้รู้ด้วยค่ะ

ปล.เราตั้งกระทู้รีวิวไม่ได้ เลยต้องตั้งเป็นคำถามค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่