ขอนิยามของทูตวัฒนธรรม​แบบชัดๆ​ แล้วต้องเรียนด้านทูตอย่างเดียวใช่มั้ย

สวัสดี​ค่ะ​ จขกท.พอเข้าใจจากที่ยายเล่าให้ฟังมาแล้วนิดหน่อยว่าทูตวัฒนธรรม​คือใครทำหน้าที่อะไร​ เช่น​ แลกเปลี่ยนวัฒนธรรม​แล้วอะไรอีก... มันก็เลยยังงงๆอยู่​ หนูอยากรู้มากกว่านั้นเพราะมันเหมือนนักการทูตแต่ย่อยลงมาอีกทีนึงเลยรู้ไม่ชัดเจนสักเท่าไหร่​ คือที่บ้านทำงานด้านการแสดงพื้นบ้าน​ ยายเลยบอกอยากให้เป็นทูตวัฒนธรรม​เลยอยากจะทราบข้อมูลที่ละเอียดมากขึ้น​ค่ะ​ ขอบคุณ​สำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่