เลือกเรียนพิเศษอะไรดีระหว่างคณิตกับฟิสิกส์

เลือกเรียนพิเศษอะไรดีระหว่างคณิตกับฟิสิกส์ คือเรากำลังจะขึ้นม.ปลายครับแล้วตั้งใจว่าอยากเข้าวิศวะ เราอยากเก็บเนื้อหาให้แน่นแล้วก็อยากเรียนล่วงหน้าอะไรประมาณนี้ แต่เรามีงบไม่มากเลยจะเลือกแค่วิชาเดียว ไม่คณิตก็ฟิสิกส์นี่แหละ แต่เราเลือกไม่ได้ เราเคยถามความเห็นคุณครู คุณครูแนะนำแค่ว่าถ้าเป็นครู ครูจะเรียนคณิตเพราะคณิตมันเป็นรากฐานของฟิสิกส์ ถ้าเราได้คณิตก็ค่อยไปทำความเข้าใจกับฟิสิกส์ก็น่าจะพอไปได้ อะไรประมาณนี้เราก็จำไม่ค่อยได้ว่าครูพูดว่าอะไรบ้าง เพื่อนๆมีความเห็นว่ายังไงกันบ้างครับ อยากมองความเห็นหลายๆมุมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่