ชวนทำ"เห็ดทอดกรอบ" อร่อยกรอบลั่นบ้าน‼️

สวัสดีค่ะ​วันนี้มาชวนทำเมนูเห็ดทอดกรอบกันค่ะ

สิ่งที่ต้องเตรียมมีแค่นี้เอง

เริ่มจากล้างทำความสะอาดเห็ดแล้วบีบน้ำออกฉีกเป็นเส้นๆ

ผสมแป้งทอดกรอบ​ พริกไทยป่น​ ซีอิ้วขาว​ งาขาว​ น้ำเปล่าแช่เย็นจัด

คนให้เข้ากันประมาณนี้นะคะ
นำเห็ดลงคลุกเคล้าให้ทั่ว

เตรียมตั้งกะทะให้น้ำมันร้อนจัดปรับเป็นไฟกลางค่อนไปอ่อน​ นำเห็ดลงทอด​ แบบกระจายๆนะคะ

เหลืองกรอบดีแล้วเตรียมนำขึ้นค่ะ
เราจะทานกับซอสมะเขือเทศ​ ซอสพริก​ น้ำจิ้มซีฟู้ด​ หรือทานเล่นแบบไม่ต้องจิ้มก็อร่อยมากค่ะ

ขั้นตอนและวิธีทำตามนี้ได้เลยจ้า🔽
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่