กู้บ้าน ธอส ต้องรอนานแค่ไหน

เรายื่นกู้ 27 ธันวาคม
แต่เอกสารไม่ครบ และ ขอเอกสารเพิ่มเติม
ส่งเอกสารครบ 10 มกราคม
วันที่ 17 มกราคม มีข้อความแจ้งว่าจะมีเจ้าหน้าที่ประเมินโทรหาภายใน 1 วัน
วันที่ 19 มีเจ้าหน้าที่เข้าประเมิน เสียค่าประเมิน 2800 บาท
วันที่ 20 มกราคม มีการขอเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ 21 มกราคม ส่งเอกสารเพิ่มเติมเรียบร้อย สถานะเปลี่ยนเป็น รอผลพิจราณาอนุมัติ ผ่านมาถึงตอนนี้ วันที่ 2 กุมภาพันธ์ ทุกอย่างยังเงียบสงบ! ไม่มีใครติดต่อมาแจ้งอะไรเลย อันนี้คือ ปกติใช่มั้ยคะ
แต่ที่ดูในกระทู้อื่น บางคนประเมินวันเดียวกับเรา หรือหลังเราอีก อนุมัติไปแล้ว 🥺🥺
ติดต่อเจ้าหน้าที่ก็เงียบ ติดต่อในแต่ละครั้งได้ข้อมูลมาไม่เหมือนกันเลย บางทีบอก 1-2 อาทิตย์ บ้างก็บอก 3 อาทิตย์ บ้างก็บอก 30-45 วัน
ล่าสุดโทรสอบถามคอลเซนเตอร์ บอกทุกๆการส่งเอกสารเพิ่มเติมต้องรอ 2 อาทิตย์ งั้นช่วยขอมาทีเดียวเลยได้มั้ย ไม่ใช่ 2 อาทิตย์ขอ 1 ครั้ง มันนานเกินไป๊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่