ผ่าฟันคุดได้5วัน เหมือนหนองมันออกในปาก กลืนไปเยอะ เกือบทั้งวัน คอจะติดเชื้อไหมคะ

ผ่าฟันคุดได้5วัน เหมือนหนองมันออกในปาก  กลืนไปเยอะ เกือบทั้งวัน เป็นอะไรไหมคะ  เราเพิ่งทางยาฆ่าเชื้อ ครบ5วันพอดี  ระหว่าง5วันนี้ ก็คันๆเหงือก คันฟัน บริเวนที่ผ่าน่าดูค่ะ  แต่วันนี้เหมือนมีหนองไหลออกมา มันขมนิดๆ ละรุ้สึกรสชาติแปลกๆ เรากลืนไปลงคอเพราะแยกไม่ออกว่าใช้หนองไหลไหม  ไม่สะดวกบ้วนทิ้งตลอดด้วยค่ะ  กลืนลงบ่อยๆ  จะทำให้คอติดเชื้อได้ไหมคะ  มันไหลออกมาหลายรอบเหมือนกันค่ะ  พอมันไหลออก เริ่มหายคันเหงือกค่ะ เบาลง    กว่าจะว่างพบหมอ อีก2วันเลยค่ะ  คอเราจะติดเชื้อไหมคะ   เคยเป็นทอลซิลอักเสบ เข็ดเลยค่ะ  ไม่อยากไปนอน รพ  ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่