ติดเชื้อโควิดเลือกใช้สิทธิ์ประกันสังคมหรือประกันโควิดดี

ภรรยาผมติดเชื้อโควิดครับ จะเลือกใช้สิทธิประกันสังคมหรือประกันโควิดดีครับ
ประกันสังคมได้พักเตียงคู่ที่hospitel
ประกันโควิดทุนประกันเยอะอยู่ ได้พักรักษาที่ โรงแรมเดียวกันนั่นแหละ แต่ ได้เตียงเดี่ยว
ปัญหาอยู่ที่ว่าไม่ค่อยกล้านอนคนเดียว
อยากทราบว่า การจ่ายยารักษาโควิดระหว่างประกันสังคม กับประกันโควิดจะได้ยาแตกต่างกันมากหรือป่าวครับ
ถ้าใช้สิทธิประกันสังคม จะได้เงินชดเชยจากประกันโควิดวันละห้าพัน
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
ปล.ไม่มีโรคประจำตัว อาการมีไข้สูง2วัน วันนี้ไม่มีไข้แล้ว แต่เจ็บคอกับเหมือนมีเสมหะอยู่นิดนึง แฟนฉีดวัคซีน AZ 2เข็ม ส่วนตัวผม AZ+AZ+MDN ผลตรวจATKของผมยังเป็นลบอยู่ ตรวจเองตอนเช้าทุกวัน ของเมียผม ผมก็เป็นคนตรวจให้ถึงรู้ผล ยืนยันผลRT-PCR เป็นบวก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่