โดนสาวไซต์ไลน์บอกไม่ชอบ ทำยังไงถึงจะตัดใจได้เร็วครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมก็ได้รู้จักสนิทกับเธอมานานแล้วเพราะผมไปเที่ยวหาเธอบ่อยมากๆ ซึ่งผมแอบชอบเธอมากๆ ผมเลยคิดจะขอเธอเป็นแฟน และผมก็ได้ไปขอเธอ แต่เธอปฎิเสธ เธอเลยให้เหตุผลว่า เค้าทำงานขายบริการนะ มันเป็นอาชีพที่ไม่เหมาะจะมีแฟนกันนะ
และเค้าก็ไม่คิดอยากจะมีแฟนตอนนี้ด้วย เพราะเค้าทำงานทั้งวันลูกค้าก็เยอะเวลาพักผ่อนก็น้อยด้วย เค้าเครียดหลายเรื่องอีกไหนจะเรื่องค่าห้องพัก และเรื่องกู้เงินธนาคารอีก เค้าเลยอยากอยู่คนเดียวจะได้ไม่ต้องเป็นภาระให้ใคร ต้องเข้าใจเหตุผลเค้าหน่อย แต่เราก็ยังเป็นเพื่อนกันได้นะ เธอได้กล่าวไว้ ผมฟังแล้วก็เข้าใจนะ อาจจะแอบผิดหวังเล็กน้อย แต่ตัดใจยากมากเพราะผมตกหลุมรักเธอไปแล้ว ทำไงถึงจะตัดใจได้เร็วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่