เจอแบบนี้ไม่ไหว ขอกำลังใจหน่อยค่าาาาTT^TT

กระทู้คำถาม
คือเราเพิ่งได้งานใหม่ค่ะ ทำงานได้ 3 วันบอกตรงๆว่าเละค่ะ โดนด่าแบบยับๆเลย เหตุเพราะเรายังไม่เป็นงานค่ะ หัวหน้างานบอกเรามีอะไรไม่รู้ให้ถามเพราะถ้าผิดพลาดมามันจะแก้ไขไม่ได้ แต่พอถามกลับบอกว่าต้องเรียนรู้ด้วยตัวเองเพราะคนอื่นเขาก็มีงานต้องทำ ไม่มีใครว่างสอนงานให้ตลอด เราก็เข้าใจ...เลยพยายามศึกษาเอง แต่พอดีมันเป็นงานที่เกี่ยวกับเงินด้วย อันไหนที่เราไม่ชัวร์จริงๆแล้วยอดเงินมันเยอะเราก็จะถามรุ่นพี่ร่วมงานเพื่อความชัวร์ เป็นประโยคคำถามสั้นๆ ตอบทีใช้เวลาไม่ถึง 30 วิแต่ก็อย่างว่าค่ะ พอหัวหน้างานเห็นเขาก็จะบอกให้เรียนรู้ด้วยตัวเอง ซึ่งคำพูดที่เขาใช้ก็ไม่ได้ปกติเท่าไหร่ ออกแนวเหน็บแนม และคำพูดแต่ละคำก็เหมือนใบมีดซะเหลือเกิน ตามสไตล์เฟียสๆแรงๆเชิดๆ เหมือนคนฟังอย่างเราไม่มีหัวใจและความรู้สึก ไอ้ครั้นจะอธิบายก็กลัวตกงานเพราะเคยอธิบายเขาก็ว่าเราเถียง เลยได้แต่ไหว้ย่อสวยๆแล้วพยักหน้าหงึกๆ แต่ในใจนี่แทบไม่ไหว กลับมาร้องไห้ทุกวันตั้งแต่วันแรก ยังดีที่เพื่อนร่วมงานคนอื่นเข้าใจแล้วคอยแอบช่วยสอนงานเราบ้าง เลยอยากขอกำลังใจและข้อคิดไว้ปลอบตัวเองหน่อยค่ะ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นนะคะ=/\=
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่