กระต่ายไม่กินหญ้าเดิมน้องจะท้องเสียมั้ย

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าเราไปรับน้องกระต่ายมาเลี้ยงตัว1ค่ะพันธุ์ฮอลแลนด์ลอปค่ะจข.บอกน้องชอบกินหญ้าอัลฟาฟ่ากับขนมเม็ดและเขาก็ให้อาหารที่ให้กระต่ายกินประจำมาพอน้องมาบ้านเราเราก็ปล่อยน้องเลยน้องไปกินหญ้าสด ใบไม้แห้ง ใบตำลึง ให้น้ำก็ไม่ยอมกินจนเราต้องเทน้ำใส่ถ้วยแล้วเอาไปให้น้องกิน(เดิมแล้วน้องกินจากขวด)นั้นละค่ะน้องก็มาฉี่สีเหลืองเราดูแล้วก็โอเคแต่เราอยากให้น้องกินอัลฟาฟ่าบ้างเราเลยเอาใส่ในใบตำลึงแบบเอาใบตำลึงห่ออะค่ะให้น้องกินสรุปน้องคายอัลฟาฟ่าทิ้งกินแต่ใบตำลึง😌น้องไม่กินอาหารเก่าที่เจ้าของให้เลยเรากลัวน้องจะเป็นอะไรไปอยากถามว่าน้องกินแบบนี้จะเป็นไรมั้ยคะ🤔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่