สอบถามค่ะ เมื่อสอบผ่านตั๋วทนายภาคทฤษฎีแล้ว หากยังไม่แจ้งฝึกภาคปฏิบัติในทันที จะมีผลอะไรไหมคะ

เจ้าของกระทู้เรียนอยู่ปี 4 ใช้อนุปริญญาสอบตั๋วทนายภาคทฤษฎีค่ะ เพิ่งทราบผลเมื่อวานว่าสอบผ่าน แต่ไม่รู้ว่าจะหาที่ฝึกภาคปฏิบัติที่ไหนดี ประกอบกับสภาทนายฯ มีหนังสือออกมาว่าให้แจ้งฝึกงานภายในวันที่ 25 - 31 มกราคมนี้ ด้วยความที่มันฉุกละหุกมาก ตอนนี้เลยยังหาที่ฝึกภาคปฏิบัติไม่ได้ เลยคิดว่าจะยกยอดไปแจ้งฝึกภาคปฏิบัติเมื่อเรียนจบน่ะค่ะ เลยอยากรบกวนสอบถามว่า หากเจ้าของกระทู้ยังไม่แจ้งฝึกภาคปฏิบัติตอนนี้ จะมีผลต่อผลการสอบภาคทฤษฎีหรือไม่คะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่