มีใครให้สภาทนายหาที่ฝึกงานภาคปฏิบัติให้บ้างคะ ได้ฝึกงานเต็มทั้ง 6 เดือนเลยหรือเปล่า

เราพยายามสอบถามสำนักงานทนายในจังหวัดบ้านเราหลายที่แล้วค่ะ เขาไม่มีนโยบายรับคนฝึกงานภาคปฏิบัติเลย เลยคิดว่าจะให้ทางสภาทนายหาที่ฝึกงานให้ แต่ก็ติดตรงที่เราไม่มีเวลาว่างฝึกเต็ม 6 เดือนค่ะ เลยอยากสอบถามว่ามีใครเคยให้ทางสภาทนายหาที่ฝึกงานให้ แล้วได้ฝึกกี่เดือนกันคะ แล้วเราจะคุยกับทางสำนักงานที่ทางสภาจัดให้ว่าจะไปขอฝึกแค่ 3-4 เดือนได้หรือไม่คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่