อยากรู้เรื่อง my hero academia ค่ะ

สรุปว่าล่าสุดนี้คือ พลัง one for all ตอนนี้อยู่กับบาคุโกแล้วก็เดกุ 2 คนเลยหรอคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เปล่าค่ะ OFA อยู่ที่เดกุคนเดียว
ตอนนั้น ในหนัง HEROES : RISING การถ่ายโอน OFA ไม่สมบูรณ์
OFA นั้น คล้ายกับว่ามีชีวิต มีจิตวิญญาณเป็นของตัวเอง จะเลือกผู้ครอบครองเองอีกทีด้วย
บาคุโกใช้ OFA ได้สั้น ๆ เพราะตอนนั้นเดกุต้องการยก OFA ให้บาคุโกจริง ๆ
หลังจากนั้นบาคุโกก็หมดสติไปก่อนจะถ่ายโอนได้สมบูรณ์
แล้วดวงจิตของผู้ใช้ OFA ก็ยังเลือกเดกุด้วย บาคุโกเลยไม่ได้รับสืบทอดค่ะ

ขอใส่สปอยล์ไว้นะคะ แคปรูปมาจากหนังจาก Netflix อีกที
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่