สอบถามเกี่ยวกับ คลื่นไฟฟ้าหัวใจ

กระทู้คำถาม
ผลตรวจสุขภาพประจำปี พบคลื่นไฟฟ้าหัวใจผิดปกติ เป็นปีที่2
คุณหมอแนะนำให้ไปปรึกษาแพทย์เฉพาะทาง

พอมาปรึกษาอีกโรงพยาบาลที่มีประกันสังคมร่วมกับประกันสุขภาพ
คุณหมอแจ้งคุณปกติ ไม่ได้เป็นโรคหัวใจ
แล้วถามมีอาการเป็นอย่างไรบ้าง เลยบอกมีอาการเจ็บแปล๊บๆหน้าอกซ้าย
หลังออกกำลังกาย ไม่กี่วิหาย แต่มึอาการเรื่อยๆ หมอบอกคุณเครียด
กังวลผลตรวจออกมาแบบนี่เลยคิดว่าเป็น

งั้นขอนัด Echo อีกครั้ง คุณจะได้รู้ว่าคุณไม่ได้เป็นโรคหัวใจ แล้วให้ออกด้านนอก
พูดเหมือนโกรธอะไรผมมา ก็งงอยู่นะ

ที่ผมไปหาก็อยากได้คำปรึกษา ได้ความรู้ว่าจะต้องทำตัวยังไง
แล้วผลครั้งนี้คืออะไร 

ผมต้องไปตรวจซ้ำอีกหรือไม่ครับ หรือผมไม่ได้เป็นอะไรจริงๆ 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่