กรณีแยกทางกับสามีไม่ได้จดทะเบียนสามารถบังคับใช้กฎหมายเรียกร้องให้สามีส่งเสียดูแลบุตรได้ไหมคะ(ตอนนี้เขาปฏฺฺฺิเสธ)

กระทู้คำถาม
กรณีแยกทางกับสามีไม่ได้จดทะเบียนสามารถบังคับใช้กฎหมายเรียกร้องให้สามีส่งเสียดูแลบุตรได้ไหมคะ
ตอนนี้เขาปฏิเสธส่งเสียเลี้ยงดูทุกกรณี เราเรียกร้องแค่ส่งค่าเทอมลูกแต่เขาไม่ยอมจ่ายทั้งที่มีเงินไปดูแลซื้อข้าวของให้เมียใหม่
เราจะทำอย่างไรได้บ้างคะ อยากปรึกษาท่านผู้รู้ทุกท่านค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่