สายคันเร่ง Vespa Sprint งอแบบนี้ มีปัญหาอะไรไหมครับ

กระทู้คำถาม

สอบถามหน่อยครับ  พอดีผมเพิ่งออกรถ Vespa Sprint 125 iGet ABS รุ่นปี 2022 มาได้ 8 วัน  แล้ววันนี้นึกยังไงไม่รู้อยากส่องห้องเครื่องใต้เบาะครับ  เปิดดูก็ปกติทุกอย่าง   ยกเว้นสายคันเร่งเครื่อง (ที่รู้เพราะลองบิดคันเร่งที่แฮนด์แล้วมันขยับได้ตามมือที่เราบิด)  ที่ดูมันงอขึ้นครับ  แต่การขับขี่ใช้งานไม่มีปัญหาอะไรนะ   อาการเบาดับก็ไม่มี  , บิดแล้วเครื่องเร่งดีปกติ   ผมอยากสอบถามว่า  ระยะยาวมันจะเป็นปัญหาไหมครับ หรือ มันเป็นปกติของสายคันเร่งที่ต้องงอขึ้นแบบนั้นเพื่อเผื่อระยะการฟรีของแฮนด์คันเร่ง  ไม่ให้มันตึงเกินไปครับ    รบกวนผู้รู้หรือช่างรถมอเตอร์ไซค์บอกผมหน่อยครับ  ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่