ผมบอกกับแฟนว่าจะไม่ลบรูปแฟนเก่าในโซเชียลเพราะอยากเก็บเป็นความทรงจำ มันโอเครึปล่าวครับแฟนผมเค้าก็ไม่ได้พูดอะไรนะ ?

กระทู้คำถาม
ผมมีเพิ่งจะมีแฟนใหม่ครับ เธอเคยเปรยๆถึงเรื่องรูปแฟนเก่าผมในโซเชียลครับ ผมบอกเธอไปว่า ผมไม่ลบนะเพราะมันเป็นความทรงจำ ผมอยากเก็บไว้ เธอก็ไม่ได้ดูโกรธอะไรครับแต่เธอก็ไม่พูดอะไร ผ่านไประยะนึง ผมค้นหาเธอในโซเชียลไม่เจอครับ ผมเลยถามเธอว่าทำไมผมหาเธอไม่เจอ เธอบอกผมว่าเธอปิดบัญชีไปแล้วครับ หลังจากนั้นเธอก็แทบไม่ลงอะไรอีกเลย เธอบอกผมว่าเธอแค่รู้สึกว่า โซเชียลน่าเบื่อเลยไม่อยากเล่นเเล้ว ผมเลยอยากถาม ว่ามันเป็นเพราะผมหรือปล่าวครับ หรือเธอคงแค่เบื่อๆจริงๆ แฟนผมเป็นคนไม่ค่อยพูดเรื่องที่ไม่พอใจครับ เธอดูโอเคตลอด ผมเลยไม่แน่ใจว่ามันเป็นเพราะอะไรกันแน่ครับ.
.
*ผมขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ตอนนี้ผมเข้าใจเเล้วครับว่าความทรงจำในอดีตสามารถทำร้ายความรู้สึกคนปัจจุบันได้ ผมตัดสินใจลบรูปภาพแฟนเก่าหมดแล้วครับ แต่ไม่ได้บอกเธอ แล้วเธอก็กลับมาใช้เฟสเก่าตามปกติเเล้วเอาเฟสใหม่แอดผมมาด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่