ปรับอุณหภูมิแอร์ที่ 28 c° ทั้งที่อากาศขณะนั้น 25° ผลจะเป็นอย่างไรครับ

เช่นแอร์พัง หรือเสียค่าไฟมากขึ้นหรือน้อยลงอย่างไร แอร์อายุการใช้งานสั้นลง

ถามเพิ่ม สังเกตตนเองพบว่าปรับแอร์ที่ 25° ก็นอนสบายดี แต่ถ้าหลับไปแล้วตื่นขึ้นมาจะเป็นไข้อ่อน ๆ เลยปรับที่ 28° เราก็นอนสบายดี ตื่นมาไม่เป็นไข้แต่ร้อนนิด ๆ ถามว่ามันต้องปรับอะไรเพิ่มไหมครับ จึงจะนอนสบายราบรื่นทั้งคืน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่