ถ้าเราคิดว่าเราเป็นโรคซึมเศร้าเราควรทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
ด้วยตัวเองมีความกดดันกับการใช้ชีวิตมาตลอด
ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องครอบครัว
ซึ่งต่อให้บอกเค้าว่าเราเป็นแบบนี้ 
ทุกอย่างก็เหมือนเดิม ไม่มีใครสนใจอะไรเรามากขึ้น เราจะชอบเก็บตัวอยุ่คนเดียวไม่อยากพบเจอใคร  บางทีนึกอยากร้องไห้ก็ร้องไห้แบบไม่มีสาหาเหตุ
ร้องจนปวดหัวเลย บางทีมันก็เหนื่อยนะกับการที่เป็นแบบนี้  
อยากปรึกษาผู้รู้ทีค่ะ ควรไปปรึกษาแพทย์มั้ย 
แล้วเราจะไปบอกเค้าว่ายังไงดีคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่