อะไรที่ทำให้คุณตัดสินใจบอกเลิกแฟนครับ

กระทู้คำถาม
คบกันแล้วรู้สึกเปลี่ยนไป หรือบางทีอาจจะเบื่อนิสัยอะไรเดิมๆครับ
นิสัยอะไรบางอย่างของแฟนก็ทำให้เอือมนะครับ นิสัยที่ชอบเอาอารมณ์ตัวเองมาโยนใส่คนอื่น เคยบอกไปแล้วนะครับหลายๆครั้งก็หายไปพักหนึ่ง แต่ก็กลับมาอีก แค่อารมณ์ตัวเองยังจัดการเองไม่ได้ก็ต้องพบจิตแพทย์แล้วแหละครับ เคยจะพาไปแต่โกรธ เอาเข้าไปครับ 
บอกทีก็ชอบทะเลาะกันในเรื่องที่เป็นปัญหาของเขาอะ แล้วเอามาให้ผมรับผิดชอบหรอ ? เข้าใจแหละครับว่าต้องการที่พึ่ง แต่พึ่งมากไปก็เป็นภาระผมนะ เคยว่าไปแล้วว่า ตัวเองไม่อยากมีภาระ แล้วทำไมชอบเอาภาระตัวเองมาให้คนอื่น ตรรกะพังนะครับแบบนี้

ไม่เคยบอกเลิกใครก่อนนะครับที่ผ่านมา 555 แต่ก็ไม่ได้ขอให้อยู่ครับ

อะไรที่คุณสุดๆแล้วถึงเลิกกันบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่