โตแล้วนะ มีอะไรก็เก็บไว้บ้าง

กระทู้คำถาม
คือเราทะเลาะกับแฟนเรื่องที่แฟนไม่สนใจ ไม่ใส่ใจเล่นแต่เกมและเรื่องอื่นๆที่คาใจ ด้วยอารมณ์เราเก็บมานานเราก็ร้องไห้ไปด้วยพูดไปด้วย ความเราอยากได้ความสนใจจากเขาแต่เขาไม่สนใจ เขาไม่เคยจะอ่อนโยน ไม่เคยปลอบ ไม่เคยง้อ ไม่ขอโทษ ไม่มีคำพูดอะไรที่ให้กำลังใจหรือดีต่อใจให้กับเราเลยตั้งแต่คบกันมาแล้วทะเลาะกัน เราก็เลยถามเขาว่าเคยรักกันบ้างมั้ย ยังอยากอยู่กับเราอยู่หรือเปล่าประมาณนี้  ทำไมไม่ปลอบ ไม่ง้อกันบ้าง. เขาตอบมาว่าเราโตแล้วนะ มีอะไรก็เก็บไว้บ้าง ไม่ต้องมาพูดให้คนอื่นเครียดไปด้วย เราควรรู้สึกทำตัวยังไงดีคะ คือเวลาเราเครียดจากงานเราแค่อยากเล่าให้เขาฟัง เวลาเรารู้สึกไม่ดีเราก็อยากบอกให้เขารู้อะค่ะ สรุปเราผิดใช่ไหมคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่