ยื่น statement ใช้บัญชีเงินเดือน หรือบัญชีออม ในการขอสินเชื่อ

กระทู้คำถาม
รบกวนถามหน่อยครับว่าปกติ statement ที่ทางธนาคารขอในตอนสมัครสินเชื่อ เราควรจะใช้บัญชีไหนในการยื่นดีครับ

1. บัญชีเงินเดือน มีเงินเดือนเข้า แล้วโอนออก ยอดเงินเหลือหลักหน่วย ไม่มีเก็บ
2. บัญชีออมทรัพย์ ที่ออมเงิน และใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน มีเงินเข้ารอบเดียวคือโอนมาจากบัญชีเงินเดือน แล้วมีเงินคงค้างในบัญชีเพื่อการออม

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่